Amrfen 200 - Dexibuprofen 150 Cophavina
Thuốc kê đơn - cần tư vấn
Chính sách khuyến mãi
Dược sỹ tư vấn 24/7.
Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)
Thông tin dược phẩm
Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
VD-33234-19
Hoạt chất:
Xuất xứ:
Việt Nam
Hạn sử dụng:
36 tháng
Dạng bào chế:
Viên nén
Số đăng ký:
VD-33234-19
Video
Amrfen 200 là thuốc gì?
- Amrfen 200 là một loại thuốc viên nén bao phim chứa Dexibuprofen 200mg, được chỉ định để làm dịu cơn đau, giảm viêm và hạ sốt trong các tình trạng như viêm khớp, đau cơ hoặc đau sau chấn thương. Thuốc thuộc nhóm NSAID, mang lại tác dụng kháng viêm hiệu quả với cơ chế nhắm mục tiêu tại vùng tổn thương. Amrfen 200 được thiết kế dành cho người lớn, sử dụng theo hướng dẫn y tế để đảm bảo an toàn.
Thành phần có trong Amrfen 200
- Dexibuprofen 200mg.
Công dụng của Amrfen 200
- Thuốc Amrfen 200 được dùng trong các trường hợp sau:
- Giảm đau và chống viêm từ nhẹ đến vừa: Đau cơ xương, đau răng.
- Thoái hóa khớp.
- Đau bụng kinh.
Hướng dẫn sử dụng Amrfen 200
- Cách sử dụng: Uống.
- Liều dùng: Dùng theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều khuyến cáo sau:
- Người lớn:Liều uống thông thường để giảm đau:600-900mg/ngày, chia làm 2-3lần, liều tối đa 1 lần là 400 mg. Liều có thể tăng lên đột xuất lên tới 1200mg/ngày trong trường hợp đau cấp tính nặng.
Chống chỉ định
- Người quá mẫn với bất cứ thành phần nào có trong sản phẩm.
- Quá mẫn với các chất tương tự (aspirin hoặc các NSAID khác) đã từng gây ra các cơn hen suyễn, co thắt phế quản, viêm mũi cấp tính hoặc gây ra polyp mũi, mày đay hoặc phù mạch.
- Tiền sử xuất huyết hoặc thủng đường tiêu hóa, liên quan đến NSAID trước đó.
- Tiền sử loét dạ dày tá tràng tái phát tiến triển/ xuất huyết (hai hoặc nhiều hơn các đợt loét hoặc chảy máu đã được chứng minh).
- Chảy máu mạch máu não hoặc chảy máu tích cực khác.
- Mắc bệnh Crohn hoặc viêm loét đại tràng hoạt động.
- Suy tim nặng.
- Rối loạn chức năng thận nặng (GFR <30 ml/phút).
- Suy giảm chức năng gan nghiêm trọng.
- Từ đầu tháng thứ 6 của thai kỳ.
Tác dụng phụ của sản phẩm
- Tác dụng phụ có thể sảy ra khi sử dụng Amrfen 200:
- Thường gặp:
- Sốt, mỏi mệt, chướng bụng, buồn nôn, nôn, nhức đầu, hoa mắt chóng mặt, bồn chồn, mẩn ngứa, ngoại ban.
- Ít gặp:
- Phản ứng dị ứng (đặc biệt co thắt phế quản ở người bệnh bị hen), viêm mũi, nổi mày đay, đau bụng, chảy máu dạ dày - ruột, làm loét dạ dày tiến triển, lơ mơ, mất ngủ, ù tai.
- Rối loạn thị giác, thính lực giảm, thời gian máu chảy kéo dài.
- Thường gặp:
Lưu ý khi sử dụng
- Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Tương tác với thuốc khác
- Dexibuprofen hiệp đồng tác dụng với warfarin, aspirin gây chảy máu dạ dày. Ngoài ra, dexibuprofen giảm tác dụng của aspirin trên tim mạch và làm tăng nguy cơ tim mạch. Do nguy cơ tăng tác dụng phụ nên khuyến cáo không nên dùng đồng thời dexibuprofen với aspirin.
- Dexibuprofen làm tăng nồng độ huyết tương của lithi và giảm thải trừ lithi qua thận.
- Phải theo dõi chặt chẽ huyết áp, chức năng thận khi phối hợp thuốc chống viêm không steroid ở bệnh nhân đang dùng ức chế enzym chuyển hay chẹn thụ thể angiotensin II.
- Sử dụng đồng thời corticoid và thuốc chống viêm không steroid làm tăng nguy cơ loét dạ dày.
- Dexibuprofen làm tăng tác dụng phụ của các kháng sinh nhóm quinolon lên hệ thần kinh trung ương và có thể dẫn đến co giật.
- Với các thuốc chống viêm không steroid khác: Tăng nguy cơ chảy máu và gây loét.
- Dexibuprofen làm tăng độc tính của methotrexat.
- Dexibuprofen có thể làm giảm tác dụng bài xuất natri niệu của furosemid và các thuốc lợi tiểu.
- Dexibuprofen có thể làm tăng nồng độ digoxin huyết tương.
Sản phẩm tương tự
- Bạn có thể tham khảo thêm các sản phẩm có công dụng tương tự Amrfen 200:
Cách bảo quản
- Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp từ mặt trời.
Thông tin khác
- Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên.
“Cám ơn bạn đã ủng hộ, đồng hành và tin tưởng sử dụng sản phẩm tại Nhà thuốc Tuệ Minh. Sự tin tưởng, yêu mến của Quý khách hàng là niềm tự hào và thành công lớn nhất của chúng tôi trong quá trình phát triển. Chúc bạn ngày mới vui vẻ!”
Câu hỏi thường gặp
Nhà thuốc Tuệ Minh luôn cam kết cung cấp các sản phẩm chất lượng đến tận tay khách hàng. Mua sản phẩm Amrfen 200 - Dexibuprofen 150 Cophavina chính hãng tại Nhà thuốc Tuệ Minh bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo 2 khung giờ sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h.
- Mua hàng trên website: nhathuoctueminh.net
- Hoặc gọi ngay số hotline: 0971.899.466; hoặc nhắn tin Zalo: 090.179.6388 để được các dược sĩ tư vấn miễn phí.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm:
Tất cả các sản phẩm tại Nhà thuốc Tuệ Minh đều có mô tả chi tiết. Chúng tôi sẽ cung cấp thông tin đầy đủ và cập nhật thông tin mới nhất. Mặc dù chúng tôi lựa chọn và cung cấp thông tin từ các trang web đáng tin cậy và chính thống, có độ chính xác cao, nhưng bạn nên coi nó chỉ là tài liệu tham khảo. Hãy trao đổi lại với bác sĩ điều trị cho bạn về các sản phẩm mà bạn đang, đã và có ý định sử dụng. Nhà thuốc Tuệ Minh sẽ không chịu trách nhiệm với bất cứ thiệt hại hay mất mát gì phát sinh khi bạn tự ý sử dụng Dược phẩm mà không có chỉ định của bác sĩ.
Sản phẩm liên quan
Sản phẩm cùng hãng
Bình luận
Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này