Dol - Cold - Pharbaco

Thuốc kê đơn - cần tư vấn

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất:

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
VD-12384-10
Xuất xứ:
Việt Nam
Hạn sử dụng:
24 tháng
Dạng bào chế:
Viên nén
Số đăng ký:
VD-12384-10

Video

Dol - Cold là gì?

  • Dol-Cold Pharbaco là thuốc điều trị cảm cúm với ba hoạt chất gồm Paracetamol 500mg, Loratadin 5mg và Dextromethorphan hydrobromid 15mg. Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt, chống dị ứng và ức chế ho, giúp làm dịu nhanh các triệu chứng khó chịu do cảm lạnh và viêm đường hô hấp trên. Dol-Cold Pharbaco giúp cải thiện tình trạng ho khan, sốt và sổ mũi, giúp người bệnh cảm thấy dễ chịu hơn và phục hồi sức khỏe nhanh chóng. Bài viết dưới đây sẽ cung cấp cho bạn thêm thông tin như cách sử dụng, liều dùng của sản thuốc.

Thành phần có trong Dol - Cold

  • Paracetamol 500mg,
  • Loratadin 5mg,
  • Dextromethorphan hydrobromid 15mg.

Công dụng của Dol - Cold

  • Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.
  • Giảm triệu chứng của viêm mũi dị ứng như hắt hơi, ngứa và chảy nước mũi, sốt.

Hướng dẫn sử dụng Dol - Cold

  • Cách sử dụng: Uống. 
  • Liều dùng: Dùng theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều khuyến cáo sau:
    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên mỗi lần, hai lần mỗi ngày. 
    • Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: Uống ½ viên mỗi lần, hai lần mỗi ngày. 
    • Bệnh nhân suy gan hoặc suy thận: Uống 1 viên mỗi ngày hoặc cách ngày.

Chống chỉ định

  • Người quá mẫn với bất cứ thành phần nào có trong sản phẩm.

Tác dụng phụ của sản phẩm

  • Tác dụng phụ có thể sảy ra khi sử dụng Dol - Cold:
    • Phản ứng dị ứng: Có thể xuất hiện các triệu chứng như phát ban, mẩn đỏ hoặc nổi mề đay.
    • Buồn nôn và nôn: Một số người dùng có thể cảm thấy buồn nôn hoặc nôn mửa.
    • Chóng mặt và buồn ngủ: Thuốc có thể gây cảm giác chóng mặt hoặc buồn ngủ nhẹ.

Lưu ý khi sử dụng

  • Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Tương tác với thuốc khác

  • Thuốc ức chế MAO (như selegilin, isocarboxazid): Không nên dùng chung vì có thể gây tăng huyết áp kịch phát hoặc các phản ứng nghiêm trọng khác.
  • Thuốc an thần, rượu: Tăng nguy cơ buồn ngủ quá mức khi dùng cùng Chlorpheniramin.
  • Thuốc kích thích thần kinh (như cafein, amphetamin): Khi phối hợp với Pseudoephedrin có thể gây hưng phấn, tim đập nhanh, mất ngủ.

Sản phẩm tương tự

Cách bảo quản

  • Bảo quản nơi khô ráo thoáng mát.

Thông tin khác

  • Đóng gói: Hộp 25 vỉ x 4 viên.
  • Hạn dùng: 24 tháng.

“Cám ơn bạn đã ủng hộ, đồng hành và tin tưởng sử dụng sản phẩm tại Nhà thuốc Tuệ Minh. Sự tin tưởng, yêu mến của Quý khách hàng là niềm tự hào và thành công lớn nhất của chúng tôi trong quá trình phát triển. Chúc bạn ngày mới vui vẻ!”


Câu hỏi thường gặp

  • Giá Dol - Cold - Pharbaco hiện đang được Nhà thuốc Tuệ Minh cập nhật. Để biết chính xác giá của sản phẩm, các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty: 0971.899.466 hoặc nhắn tin qua Zalo: 090.179.6388 để chúng tôi tư vấn và kiểm tra báo giá thời điểm hiện tại.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Tất cả các sản phẩm tại Nhà thuốc Tuệ Minh đều có mô tả chi tiết. Chúng tôi sẽ cung cấp thông tin đầy đủ và cập nhật thông tin mới nhất. Mặc dù chúng tôi lựa chọn và cung cấp thông tin từ các trang web đáng tin cậy và chính thống, có độ chính xác cao, nhưng bạn nên coi nó chỉ là tài liệu tham khảo. Hãy trao đổi lại với bác sĩ điều trị cho bạn về các sản phẩm mà bạn đang, đã và có ý định sử dụng. Nhà thuốc Tuệ Minh sẽ không chịu trách nhiệm với bất cứ thiệt hại hay mất mát gì phát sinh khi bạn tự ý sử dụng Dược phẩm mà không có chỉ định của bác sĩ.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ