Celextavin (100 viên) - Betamethasone + Dexchlorpheniramine Vidipha

Thuốc kê đơn - cần tư vấn

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất:

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
VD-29180-18
Hoạt chất:
Xuất xứ:
Việt Nam
Hoạt chất:
Betamethasone 0,25mg, Dexchlorpheniramine maleate 2mg.
Hạn sử dụng:
36 tháng
Dạng bào chế:
Viên nén
Số đăng ký:
VD-29180-18

Video

Celextavin Vidipha (100 viên) là thuốc gì? 

  • Celextavin Vidipha (100 viên) với thành phần chính là hai hoạt chất  Betamethasone và Dexchlorpheniramine maleate. Công dụng của thuốc này là điều trị các dấu hiệu của bệnh dị ứng cấp và mãn tính tương đối hiệu quả. Celextavin Vidipha (100 viên) có thể sử dụng cho cả người lớn và trẻ em, liều lượng đã được quy định rõ ràng nên cần phải tuân thủ đúng để mang tới hiệu quả và đồng thời đảm bảo sự an toàn. Những người đang bị suy gan, suy thận thì cần cẩn trọng khi sử dụng Celextavin Vidipha (100 viên) vì có thể gặp phải hiện tượng tích tụ thuốc. Công Ty Cp Dược Phẩm Trung Ương Vidipha là đơn vị nghiên cứu và sản xuất thuốc này.

Thành phần có trong Celextavin Vidipha (100 viên)

  • Betamethasone: 0.25-mg

  • Dexchlorpheniramine maleate: 2-mg

Công dụng của Celextavin Vidipha (100 viên)

  • Công dụng: Điều trị các triệu chứng dị ứng cấp tính và mãn tính, đặc biệt là trong các triệu chứng hô hấp, da và mắt.

  • Chỉ định: Viêm mũi dị ứng, Mề đay, Viêm đường hô hấp trên

Hướng dẫn dùng Celextavin Vidipha (100 viên)

  • Cách sử dụng:

    • Sản phẩm dùng đường uống.

    • Nên uống thuốc vào buổi sáng (6 giờ - 8 giờ) để không ảnh hưởng đến nhịp hoạt động của tuyến thượng thận. 

  • Liều lượng:

    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Liều khởi đầu là 1 - 2 viên x 4 lần/ngày. Uống sau khi ăn và trước lúc đi ngủ. Tối đa là 8 viên/ngày.

    • Trẻ em: ½ viên x 3 lần/ngày, tốt nhất nên uống lúc đi ngủ. Tối đa 4 viên/ngày.

Lưu ý khi sử dụng Celextavin Vidipha (100 viên)

  • Lưu ý chung:

    • Bệnh nhân lớn tuổi có khả năng cao bị hạ huyết áp tư thế, bị chóng mặt, buồn ngủ; bị táo bón kinh niên (do có nguy cơ bị tắc ruột liệt); bị sưng tuyến tiền liệt.

    • Bệnh nhân bị suy gan, suy thận nặng, do có nguy cơ tích tụ thuốc.

    • Tuyệt đối tránh rượu và các thuốc có chứa rượu trong thời gian điều trị.

    • Người bị suy tim xung huyết, nhồi máu cơ tim mới mắc, tăng huyết áp, tiểu đường, động kinh, glaucom, thiểu năng tuyến giáp, loãng xương, loét dạ dày, loạn tâm thần.

  • Lưu ý khi sử dụng cho một số đối tượng đặc biệt:

    • Dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú: Thận trọng khi sử dụng cho phụ nữ mang thai và cho con bú. Tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng.

    • Người lái xe: Thuốc gây buồn ngủ nên tốt nhất không sử dụng.

    • Người già: Cần tham khảo ý kiến của bác sĩ khi sử dụng liều lượng cho người trên 65 tuổi.

    • Trẻ em: Để xa tầm tay trẻ em

    •  Một số đối tượng khác: Lưu ý khi sử dụng cho người mẫn cảm với các thành phần của sản phẩm.

Celextavin Vidipha (100 viên) phù hợp dùng cho đối tượng nào?

  • Người bệnh bị viêm mũi dị ứng, viêm đường hô hấp trên.

Tác dụng phụ có thể gặp phải khi dùng Celextavin Vidipha (100 viên)

  • Chuyển hóa: Mất kali, giữ natri, giữ nước. 

  • Nội tiết: Kinh nguyệt thất thường, phát triển hội chứng dạng cushing, ức chế sự tăng trưởng của thai trong tử cung và của trẻ nhỏ, giảm dung nạp glucose, bộc lộ đái tháo đường tiềm ẩn, tăng nhu cầu insulin hoặc thuốc hạ đường huyết ở người đái tháo đường. 

  • Cơ xương: Yếu cơ, mất khối lượng cơ, loãng xương, teo da, áp xe vô khuẩn.

Tương tác

  • Paracetamol: Corticosteroid cảm ứng với các enzym gan, có thể làm tăng tạo thành một chất chuyển hóa của paracetamol độc với gan. Do đó tăng nguy cơ nhiễm độc gan nếu dùng chung với paracetamol liều cao hoặc trường diễn. 

  • Thuốc chống trầm cảm 3 vòng: Không làm giảm mà có thể làm tăng các rối loạn tâm thần do corticosteroid gây ra. 

  • Các thuốc chống đái tháo đường dạng uống hoặc insulin: Glucocorticoid có thể làm tăng nồng độ glucose huyết. 

  • Glycosid digitalis: Dùng đồng thời có thể làm tăng khả năng loạn nhịp tim hoặc độc tính của digitalis kèm với hạ kali huyết. Phenobarbital, phenytoin, rifampicin hoặc ephedrin có thể làm tăng chuyển hóa của corticosteroid và làm giảm tác dụng điều trị của chúng.

  • Estrogen có thể làm thay đổi chuyển hóa và mức liên kết protein của glucocorticoid, dẫn đến giảm độ thanh thải, tăng nửa đời thải trừ, tăng tác dụng điều trị và độc tính của glucocorticoid. 

  •  Dùng đồng thời corticosteroid với các thuốc chống đông loại coumarin có thể làm tăng hoặc giảm tác dụng chống đông. 

  • Tác dụng phối hợp của thuốc chống viêm không steroid hoặc rượu với glucocorticoid có thể dẫn đến tăng xuất hiện hoặc tăng mức độ trầm trọng của loét đường tiêu hóa. Corticosteroid có thể làm tăng nồng độ salicylat trong máu. 

  • Rượu: Làm tăng tác dụng an thần của thuốc kháng histamin H1. Việc giảm tập trung và tỉnh táo có thể gây nguy hiểm khi lái xe hay vận hành máy móc. Tránh uống rượu và các thức uống có chứa rượu trong thời gian dùng thuốc.

Lý do nên mua Celextavin Vidipha (100 viên) tại nhà thuốc

  • Sản phẩm chính hãng.

  • Giá cả phải chăng.

  • Giao hàng tận nơi, nhận hàng thanh toán.

  • Nói không với hàng giả, hàng kém chất lượng.

Hướng dẫn bảo quản Celextavin Vidipha (100 viên)

  • Bảo quản sản phẩm ở nơi có nhiệt độ dưới 30 độ C, không để ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào. 

  • Không để sản phẩm ở nơi có độ ẩm hoặc nhiệt độ quá cao.

  • Để xa tầm với trẻ em: Đảm bảo an toàn cho trẻ.

Hướng dẫn xử lý khi bị quên liều, quá liều

  • Quá liều: Ngay khi cơ thể xuất hiện những triệu chứng này, bạn nên ngừng dùng sản phẩm và đến ngay bệnh viện để được điều trị. Các triệu chứng nói trên có thể kéo dài và trở nên nghiêm trọng nếu bạn không can thiệp kịp thời.

  • Quên liều: Nếu bạn dùng thiếu một liều, bạn có thể dùng ngay khi nhớ ra. Hoặc bỏ qua nếu sắp đến liều dùng tiếp theo. Mặc dù tình trạng này không gây nguy hiểm, nhưng dùng sản phẩm không đều đặn có thể khiến hiệu quả của sản phẩm suy giảm hoặc mất tác dụng hoàn toàn.

Một số sản phẩm tương tự

Giấy phép xác nhận từ Bộ Y Tế

  • VD-29180-18

Thông tin khác

  • Sản xuất tại: Việt Nam

  • Xuất xứ thương hiệu: Công Ty Cp Dược Phẩm Trung Ương Vidipha

  • Đóng gói: Hộp 100 viên

  • Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất

  • Nguồn tham khảo: https://drugbank.vn  

Giá của Celextavin Vidipha (100 viên) là bao nhiêu?

  • Giá Celextavin Vidipha (100 viên)​​ hiện đang được Nhà thuốc Tuệ Minh cập nhật. Để biết chính xác giá Celextavin Vidipha (100 viên)  các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 0889.969.368 để chúng tôi tư vấn và kiểm tra báo giá thời điểm hiện tại.

Celextavin Vidipha (100 viên) mua ở đâu chính hãng?

Mua hàng chính hãng sản phẩm Celextavin Vidipha (100 viên) tại Nhà thuốc Tuệ Minh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo 2 khung giờ sau: sáng: 10h-11h, chiều: 14h30-15h30.

  • Mua hàng trên website: nhathuoctueminh.net

  • Hoặc gọi ngay số hotline: Call/Zalo: 0889.969.368 để được các dược sĩ tư vấn miễn phí.

“Cám ơn bạn đã ủng hộ, đồng hành và tin tưởng sử dụng sản phẩm tại Nhà thuốc Tuệ Minh. Sự tin tưởng, yêu mến của Quý khách hàng là niềm tự hào và thành công lớn nhất của chúng tôi trong quá trình phát triển. Chúc bạn ngày mới vui vẻ!”


Câu hỏi thường gặp

  • Giá Celextavin (100 viên) - Betamethasone + Dexchlorpheniramine Vidipha hiện đang được Nhà thuốc Tuệ Minh cập nhật. Để biết chính xác giá của sản phẩm, các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty: 0971.899.466 hoặc nhắn tin qua Zalo: 090.179.6388 để chúng tôi tư vấn và kiểm tra báo giá thời điểm hiện tại.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Tất cả các sản phẩm tại Nhà thuốc Tuệ Minh đều có mô tả chi tiết. Chúng tôi sẽ cung cấp thông tin đầy đủ và cập nhật thông tin mới nhất. Mặc dù chúng tôi lựa chọn và cung cấp thông tin từ các trang web đáng tin cậy và chính thống, có độ chính xác cao, nhưng bạn nên coi nó chỉ là tài liệu tham khảo. Hãy trao đổi lại với bác sĩ điều trị cho bạn về các sản phẩm mà bạn đang, đã và có ý định sử dụng. Nhà thuốc Tuệ Minh sẽ không chịu trách nhiệm với bất cứ thiệt hại hay mất mát gì phát sinh khi bạn tự ý sử dụng Dược phẩm mà không có chỉ định của bác sĩ.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ