Dịch truyền paracetamol bivid
Thuốc kê đơn - cần tư vấn
Chính sách khuyến mãi
Dược sỹ tư vấn 24/7.
Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)
Thông tin dược phẩm
Nhà sản xuất:
Video
Dịch truyền paracetamol bivid là gì?
- Dịch truyền paracetamol bivid là thuốc bào được bào chế dưới dạng dung dịch thuốc tiêm truyền có tác dụng hiệu quả trong việc điều trị các chứng đau và hạ sốt. Dịch truyền paracetamol bivid được nghiên cứu và sản xuất bởi hãng dược phẩm Bieffe Medital S.p.A.
Thành phần của Dịch truyền paracetamol bivid
- Mỗi lọ dung dịch tiêm truyền 100 ml chứa:
- Hoạt chất: Paracetamol 1 g
- Các thành phần khác: L-Cystein hydroclorid monohydrate, Dinatrimonohydrogenphosphat, D-Mannitol, Natrimetabisulfit, natri clorid, acid hydrochloric, nước cất pha tiêm vừa đủ 100ml.
Dạng bào chế
- Dung dịch thuốc tiêm truyền, dung dịch không màu, trong suốt, không có các tiểu phân nhìn thấy bằng mắt thường.
Chỉ định của Dịch truyền paracetamol bivid
- Paracetamol được dùng điều trị các chứng đau và hạ sốt, chỉ sử dụng cho người lớn, người vị thành niên và trẻ có thể trọng trên 33 kg (khoảng 11 tuổi). Dùng điều trị ngắn ngày các cơn đau trung bình, đặc biệt sau khi mổ và điều trị ngắn ngày các cơn sốt.
Liều dùng và cách dùng của Dịch truyền paracetamol bivid
- Trước khi sử dụng, nên phải quan sát bằng mắt thường xem sản phẩm có bị vẩn đục hoặc chuyển màu vàng không.
- Chỉ sử dụng một lần. Dung dịch còn lại không sử dụng hết phải vứt bỏ.
- Truyền tĩnh mạch: chỉ sử dụng cho người lớn, người vị thành niên và trẻ em trên 33 kg (khoảng 11 tuổi).
- Người vị thành niên và người lớn trên 50 kg thể trọng:
- Mỗi lần 1 g Paracetamol (tức một chai 100 ml dung dịch), mỗi ngày có thể truyền 4 lần. Cần tôn trọng khoảng cách ít nhất 4 giờ giữa hai lần truyền.
- Liều tối đa không được vượt quá 4 g mỗi ngày, và phải tính đến mọi thuốc cùng dùng có chứa paracetamol.
- Trẻ em trên 33 kg (khoảng 11 tuổi), người vị thành niên và người lớn dưới 50 kg thể trọng:
- Mỗi lần 15 mg/kg paracetamol (tức 1,5 ml dung dịch cho 1 kg thể trọng). Cần tôn trọng khoảng cách ít nhất 4 giờ giữa hai lần truyền.
- Liều tối đa không được vượt quá 60 mg paracetamol cho 1 kg thể trọng mỗi ngày, và phải tính đến mọi thuốc cùng dùng có chứa paracetamol.
Hạn sử dụng
- 24 tháng kể từ ngày sản xuất. Không dùng thuốc quá hạn sử dụng.
Điều kiện bảo quản
- Nhiệt độ dưới 30 độ C, tránh ánh sáng, không đông lạnh.
- Để xa tầm tay trẻ em
Quy cách đóng gói
- Lọ 100 ml, hộp 10 lọ hoặc 20 lọ.
Nhà sản xuất
- Bieffe Medital S.p.A.
- Via Nuova Provinicale s/n, 23034 Grosotto (So), Ý.
Giá Dịch truyền paracetamol bivid là bao nhiêu?
- Giá của Dịch truyền paracetamol bivid hiện đang được Nhà thuốc Tuệ Minh cập nhật. Để biết chính xác giá Dịch truyền paracetamol bivid các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 0889.969.368 để chúng tôi tư vấn và kiểm tra báo giá thời điểm hiện tại.
Mua Dịch truyền paracetamol bivid ở đâu?
Mua hàng chính hãng sản phẩm Dịch truyền paracetamol bivid tại Nhà thuốc Tuệ Minh bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
- Mua hàng trên website: nhathuoctueminh.net
- Hoặc gọi ngay số hotline: Call/Zalo: 0889.969.368 để được các dược sĩ tư vấn miễn phí.
Câu hỏi thường gặp
Nhà thuốc Tuệ Minh luôn cam kết cung cấp các sản phẩm chất lượng đến tận tay khách hàng. Mua sản phẩm Dịch truyền paracetamol bivid chính hãng tại Nhà thuốc Tuệ Minh bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo 2 khung giờ sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h.
- Mua hàng trên website: nhathuoctueminh.net
- Hoặc gọi ngay số hotline: 0971.899.466; hoặc nhắn tin Zalo: 090.179.6388 để được các dược sĩ tư vấn miễn phí.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm:
Tất cả các sản phẩm tại Nhà thuốc Tuệ Minh đều có mô tả chi tiết. Chúng tôi sẽ cung cấp thông tin đầy đủ và cập nhật thông tin mới nhất. Mặc dù chúng tôi lựa chọn và cung cấp thông tin từ các trang web đáng tin cậy và chính thống, có độ chính xác cao, nhưng bạn nên coi nó chỉ là tài liệu tham khảo. Hãy trao đổi lại với bác sĩ điều trị cho bạn về các sản phẩm mà bạn đang, đã và có ý định sử dụng. Nhà thuốc Tuệ Minh sẽ không chịu trách nhiệm với bất cứ thiệt hại hay mất mát gì phát sinh khi bạn tự ý sử dụng Dược phẩm mà không có chỉ định của bác sĩ.
Sản phẩm liên quan
Sản phẩm cùng hãng
Bình luận
Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này