Panadol extra
Thuốc kê đơn - cần tư vấn
Chính sách khuyến mãi
Dược sỹ tư vấn 24/7.
Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)
Thông tin dược phẩm
Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
GC-307-18
Xuất xứ:
Việt Nam
Dạng bào chế:
Viên nén
Video
Panadol extra là gì?
- Panadol extra là thuốc điều trị hầu hết các triệu chứng đau từ nhẹ đến vừa và hạ sốt đươc sản xuất tại Việt Nam bởi Công ty Cổ Phần SANOFI VIỆT NAM. Panadol extra giúp điều trị đau đầu, đau nửa đầu, đau khớp,... hiệu quả.
Thành phần của Panadol extra
- 500 mg Paracetamol
- 65 mg Caffeine
Chỉ định của Panadol extra
- Panadol Extra chứa paracetamol là một chất hạ sốt, giảm đau và caffeine là một chất tăng cường tác dụng giảm đau của paracetamol. Thuốc được khuyến cáo để điều trị hầu hết các triệu chứng đau từ nhẹ đến vừa và hạ sốt, ví dụ như:
- Đau đầu
- Đau nửa đầu
- Đau lưng
- Đau răng
- Đau khớp
- Đau bụng kinh
- Giảm các triệu chứng cảm lạnh, cảm cúm và đau họng.
Chống chỉ định của Panadol extra
- Bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol, caffeine hoặc bất kỳ tá dược nào của thuốc.
Liều lượng - Cách dùng của Panadol extra
- Cách dùng:
- Chỉ dùng đường uống.
- Liều dùng:
- Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:
- Không dùng quá liều chỉ định.
- Nên sử dụng liều thấp nhất cần thiết để có hiệu quả trong thời gian điều trị ngắn nhất.
- Thời gian tự điều trị không quá 3 ngày.
- Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ.
- Nên dùng 1 hoặc 2 viên mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
- Liều tối đa hàng ngày: 8 viên 4000 mg/ 520 mg (paracetamol/ caffeine).
- Trẻ em dưới 12 tuổi:
- Không khuyến nghị dùng thuốc này cho trẻ em dưới 12 tuổi.
- Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:
Thận trọng và cảnh báo của Panadol extra
- Bác sỹ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
- Chứa paracetamol. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
- Sử dụng đồng thời các thuốc khác có chứa paracetamol có thể dẫn đến tình trạng quá liều.
- Dùng quá liều paracetamol có thể gây ra suy gan, điều này có thể cần đến việc ghép gan hoặc dẫn đến tử vong.
- Trên các bệnh nhân đang bị các bệnh về gan, có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan. Tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này cho các bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận.
- Đã có báo cáo trường hợp rối loạn/suy giảm chức năng gan ở những bệnh nhân bị thiếu hụt glutathione như suy dinh dưỡng, biếng ăn trầm trọng, có chỉ số khối cơ thể thấp hoặc người nghiện rượu mạn tính hoặc nhiễm trùng máu. Những bệnh nhân ở trạng thái thiếu hụt glutathione, sử dụng paracetamol có thể làm tăng nguy cơ chuyển hóa acid trong máu.
- Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ.
- Tránh dùng quá nhiều caffeine (ví dụ như từ cà phê, trà và một số đồ uống đóng hộp khác) trong khi đang dùng thuốc này.
- Để xa tầm tay trẻ em.
Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú
- Phụ nữ mang thai
- Không khuyến cáo dùng thuốc trong suốt thai kỳ.
- Paracetamol
- Như việc sử dụng bất kỳ thuốc nào trong thai kỳ, phụ nữ mang thai nên tìm tư vấn về y khoa trước khi dùng paracetamol. Nên cân nhắc liều thấp nhất có hiệu quả và thời gian điều trị ngắn nhất.
- Caffeine
- Không khuyến nghị dùng caffeine trong thời kỳ mang thai do có khả năng làm tăng nguy cơ sảy thai tự nhiên liên quan tới việc tích lũy caffeine trong cơ thể.
- Phụ nữ cho con bú
- Không khuyến cáo dùng thuốc trong thời kỳ cho con bú.
- Paracetamol
- Paracetamol được bài tiết trong sữa mẹ nhưng không có dấu hiệu lâm sàng tại liều khuyến cáo.
- Caffeine
- Caffeine trong sữa mẹ có thể có tác dụng kích thích đối với trẻ bú mẹ nhưng cho đến nay vẫn chưa quan sát thấy độc tính đáng kể.
Đóng gói
- Hộp 180 viên
Nhà sản xuất
- Công ty Cổ Phần SANOFI VIỆT NAM
Giá Panadol extra là bao nhiêu?
- Giá của Panadol extra hiện đang được Nhà thuốc Tuệ Minh cập nhật. Để biết chính xác giá Panadol extra các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 0889.969.368 để chúng tôi tư vấn và kiểm tra báo giá thời điểm hiện tại.
Mua Panadol extra ở đâu?
Mua hàng chính hãng sản phẩm Panadol extra tại Nhà thuốc Tuệ Minh bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
- Mua hàng trên website: nhathuoctueminh.net
- Hoặc gọi ngay số hotline: Call/Zalo: 0889.969.368 để được các dược sĩ tư vấn miễn phí.
Câu hỏi thường gặp
Nhà thuốc Tuệ Minh luôn cam kết cung cấp các sản phẩm chất lượng đến tận tay khách hàng. Mua sản phẩm Panadol extra chính hãng tại Nhà thuốc Tuệ Minh bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo 2 khung giờ sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h.
- Mua hàng trên website: nhathuoctueminh.net
- Hoặc gọi ngay số hotline: 0971.899.466; hoặc nhắn tin Zalo: 090.179.6388 để được các dược sĩ tư vấn miễn phí.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm:
Tất cả các sản phẩm tại Nhà thuốc Tuệ Minh đều có mô tả chi tiết. Chúng tôi sẽ cung cấp thông tin đầy đủ và cập nhật thông tin mới nhất. Mặc dù chúng tôi lựa chọn và cung cấp thông tin từ các trang web đáng tin cậy và chính thống, có độ chính xác cao, nhưng bạn nên coi nó chỉ là tài liệu tham khảo. Hãy trao đổi lại với bác sĩ điều trị cho bạn về các sản phẩm mà bạn đang, đã và có ý định sử dụng. Nhà thuốc Tuệ Minh sẽ không chịu trách nhiệm với bất cứ thiệt hại hay mất mát gì phát sinh khi bạn tự ý sử dụng Dược phẩm mà không có chỉ định của bác sĩ.
Sản phẩm liên quan
Sản phẩm cùng hãng
Bình luận
Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này