Profentana - Ibuprofen 400mg Thành Nam
Thuốc kê đơn - cần tư vấn
Chính sách khuyến mãi
Dược sỹ tư vấn 24/7.
Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)
Thông tin dược phẩm
Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
893100247523
Hoạt chất:
Xuất xứ:
Việt Nam
Hạn sử dụng:
36 tháng
Dạng bào chế:
Viên nén
Số đăng ký:
893100247523
Video
Profentana là gì?
- Profentana là một sản phẩm dược phẩm được thiết kế để hỗ trợ giảm đau và kháng viêm, hạ sốt. Với thành phần hoạt chất chính là Ibuprofen hàm lượng 400mg, Profentana giúp kiểm soát các triệu chứng đau nhức và viêm ở mức độ nhẹ đến trung bình. Sản phẩm được bào chế dưới dạng viên nén, dễ sử dụng và tiện lợi cho người dùng.
Thành phần có trong Profentana
- Ibuprofen hàm lượng 400mg.
- Tá dược vừa đủ 1 viên.
Công dụng của Profentana
- Giảm đau trong các trường hợp: Nhức đầu, đau răng, đau sau phẫu thuật, đau thuộc hệ thống cơ quan vận động, thống kinh.
- Viêm khớp dạng thấp (bao gồm viêm khớp dạng thấp thiếu niên), viêm xương khớp, viêm gân cơ.
- Hạ sốt.
Hướng dẫn sử dụng Profentana
- Cách sử dụng: Uống thuốc với nhiều nước, không được nhai, nên uống trong bữa ăn.
- Liều dùng: Dùng theo chỉ định của bác sĩ hoặc tham khảo liều khuyến cáo sau:
- Giảm đau và hạ sốt:
- Liều khởi đầu 200 – 400 mg, sau đó nếu cần có thể lặp lại mỗi 4-6 giờ, nhưng không được vượt quá 1200 mg/ngày.
- Thấp khớp:
- Điều trị tấn công : 2 viên/lần x 3 lần/ngày
- Điều trị duy trì : 3 – 4 viên( 400 mg) /ngày (chia 3-4 lần)
- Đau bụng kinh:
- 1 viên/lần x 3 lần/ngày
- Giảm đau và hạ sốt:
Chống chỉ định
- Người quá mẫn với bất cứ thành phần nào có trong sản phẩm.
Tác dụng phụ của sản phẩm
- Tác dụng phụ có thể sảy ra khi sử dụng Profentana:
- Thường gặp:
- Sốt, mỏi mệt, chướng bụng, buồn nôn, nôn, nhức đầu, hoa mắt chóng mặt, bồn chồn, mẩn ngứa, ngoại ban.
- Ít gặp:
- Phản ứng dị ứng (đặc biệt co thắt phế quản ở người bệnh bị hen), viêm mũi, nổi mày đay, đau bụng, chảy máu dạ dày - ruột, làm loét dạ dày tiến triển, lơ mơ, mất ngủ, ù tai, rối loạn thị giác, thính lực giảm, thời gian máu chảy kéo dài.
- Thường gặp:
Lưu ý khi sử dụng
- Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Tương tác với thuốc khác
- Ibuprofen tương tác với nhiều thuốc, đặc biệt là thuốc chống đông, ACEi/ARB, lợi tiểu, lithium, và methotrexate, chủ yếu làm tăng nguy cơ chảy máu, suy thận, hoặc giảm hiệu quả điều trị. Tránh dùng đồng thời với các NSAID khác hoặc rượu, và nên dùng cùng thức ăn để giảm kích ứng dạ dày. Luôn thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ về tất cả các thuốc và thực phẩm bổ sung bạn đang dùng để tránh tương tác không mong muốn.
Sản phẩm tương tự
- Bạn có thể tham khảo thêm một vài sản phẩm có công dụng tương tự với Profentana:
Thông tin khác
- Hộp 10 vỉ x 10 viên.
- Nhà sản xuất: Dược phẩm Thành Nam.
“Cám ơn bạn đã ủng hộ, đồng hành và tin tưởng sử dụng sản phẩm tại Nhà thuốc Tuệ Minh. Sự tin tưởng, yêu mến của Quý khách hàng là niềm tự hào và thành công lớn nhất của chúng tôi trong quá trình phát triển. Chúc bạn ngày mới vui vẻ!”
Câu hỏi thường gặp
Nhà thuốc Tuệ Minh luôn cam kết cung cấp các sản phẩm chất lượng đến tận tay khách hàng. Mua sản phẩm Profentana - Ibuprofen 400mg Thành Nam chính hãng tại Nhà thuốc Tuệ Minh bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo 2 khung giờ sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h.
- Mua hàng trên website: nhathuoctueminh.net
- Hoặc gọi ngay số hotline: 0971.899.466; hoặc nhắn tin Zalo: 090.179.6388 để được các dược sĩ tư vấn miễn phí.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm:
Tất cả các sản phẩm tại Nhà thuốc Tuệ Minh đều có mô tả chi tiết. Chúng tôi sẽ cung cấp thông tin đầy đủ và cập nhật thông tin mới nhất. Mặc dù chúng tôi lựa chọn và cung cấp thông tin từ các trang web đáng tin cậy và chính thống, có độ chính xác cao, nhưng bạn nên coi nó chỉ là tài liệu tham khảo. Hãy trao đổi lại với bác sĩ điều trị cho bạn về các sản phẩm mà bạn đang, đã và có ý định sử dụng. Nhà thuốc Tuệ Minh sẽ không chịu trách nhiệm với bất cứ thiệt hại hay mất mát gì phát sinh khi bạn tự ý sử dụng Dược phẩm mà không có chỉ định của bác sĩ.
Sản phẩm liên quan
Sản phẩm cùng hãng
Bình luận
Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này